ลำปาง เดินรณรงค์วันงดสูบบุหรี่โลก
![ลำปาง เดินรณรงค์วันงดสูบบุหรี่โลก](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ที่บริเวณข่วงนคร เทศบาลนครลำปาง อ.เมือง จ.ลำปาง นายธวัชชัย เทอดเผ่าไทย ผู้ว่าราชการจังหวัดลำปาง เป็นประธานเปิดงาน เดินรณรงค์เพื่อสร้างกระแสวันงดบุหรี่โลก โดยมีการเดินขบวนไปตามถนนบุญวาทย์ สิ้นสุดที่โรงพยาบาลลำปาง เพื่อให้เครือข่ายชมรมผู้ไร้กล่องเสียง จังหวัดลำปาง มีกิจกรรม รณรงค์ให้ประชาชนตระหนักถึงอันตรายจากพิษภัยของบุหรี่ โดยเน้นตัวอย่างของผู้ไร้กล่องเสียง อีกทั้งขยายเครือข่ายชมรมผู้ไร้กล่องเสียงต้นแบบให้กับชุมชุน พร้อมกันนี้ มีนักเรียน นักศึกษา ประชาชนในชุมชนทั่วไป ในเขตเทศบาลนครลำปาง ได้ร่วมกันเดินรณรงค์กักิจกรรมในครั้งนี้กว่า 500 คน