อุ๊ยต๊าย! “พิ้งกี้” ยิ้มระรื่นปลื้มถูกคนด่า
![อุ๊ยต๊าย! “พิ้งกี้” ยิ้มระรื่นปลื้มถูกคนด่า](http://s.isanook.com/ns/0/ud/225/1125069/00e.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
วันนี้พิ้งกี้ได้กลับมาแจ้งเกิดอีกครั้งกับบทบาทของ "ดีนี่" ในละครเรื่อง "มารยาริษยา" เรียกว่าการกลับมาคราวนี้เป็นการพลิกบทบาทครั้งสำคัญ เพราะนอกจากเธอจะมารับบทร้ายได้ใจแล้ว หลายเสียงยังยืนยันว่าบทที่เธอได้รับนั้นเธอเล่นได้เป็นตัวเองสุดๆ แต่ถึงเธอจะโดนกระหน่ำด่าอย่างไรก็คงไม่สะทกสะท้าน เพราะเธอออกมาบอกกับเราว่าการที่เธอโดนด่านั้นเป็นเพราะเธอแสดงดีจนทำให้คนเชื่อว่าเธอเป็นตัวละครตัวนั้น งานนี้เล่นเอาเจ้าตัวถึงกับปลื้มสุดๆเลยล่ะค่ะ
อย่างไรก็ตาม ต้องขอปรบมือให้กับสาวน้อยคนนี้ดังๆที่สามารถผ่านเรื่องร้ายๆและกลับมาทวงบัลลังค์ "นางเอกแถวหน้าของเมืองไทย" ได้สำเร็จ แปะๆๆ