พ่อเมายาจับลูก 3 ขวบเป็นตัวประกัน
![พ่อเมายาจับลูก 3 ขวบเป็นตัวประกัน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/225/1125756/1.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
(22 มิ.ย.) เมื่อเวลาประมาณ 16.30 น. เจ้าหน้าที่รับแจ้งเหตุจากชาวบ้านว่า มีพ่อเมายาจับลูกน้อยวัย 3 เป็นตัวประกันยืนอยู่บนระเบียงชั้น 3 ของเสรีคอนโด ซอยงามวงศ์วาน 23 ชาวบ้านที่เห็นเหตุการณ์เล่าว่าได้ยินเสียงเด็กร้องและมองขึ้นไปจึงเห็นภาพของพ่อจับตัวลูกยืนอยู่บนระเบียงตั้งแต่บ่าย 2 โมง หลายคนช่วยกันเกลี้ยกล่อมแต่ไม่เป็นผล
ต่อมาเจ้าหน้าที่ได้เข้ามาช่วยเหลือและพยายามเกลี้ยกล่อมจนสำเร็จสามารถนำเด็กออกมาได้อย่างปลอดภัย
ขอบคุณภาพจาก @jnt.radio