ทหาร - จนท. ร่วมตรวจสุขภาพ ปชช.
![ทหาร - จนท. ร่วมตรวจสุขภาพ ปชช.](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
หน่วยพัฒนาการเคลื่อนที่ที่ 52 อ.เฉลิมพระเกียรติ จ.บุรีรัมย์ ร่วมกับโรงพยาบาลเฉลิมพระเกียรติ และเทศบาลตำบลพนมรุ้ง จัดโครงการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุ ผู้ป่วย ผู้พิการ และผู้ด้อยโอกาส ให้บริการตรวจสุขภาพกับผู้สูงอายุ และผู้ป่วย ในพื้นที่ อ.เฉลิมพระเกียรติ จ.บุรีรัมย์ โดยมีชุดแพทย์เคลื่อนที่ทหารจากหน่วยบัญชาการทหารพัฒนากองทัพบก ร่วมให้การตรวจรักษาโรคทั่วไป ทันตกรรม และแจกแว่นสายตา โดยไม่คิดมูลค่า นอกจากนี้ ยังให้บริการตรวจรักษาสัตว์เลี้ยง ทำหมัน ฉีดวัคซีนป้องกันโรคให้กับสัตว์เลี้ยง ซึ่งได้รับความสนใจจากประชาชน เข้ารับบริการเป็นจำนวนมาก