สลด! แม่ป่วยซึมเศร้า จับลูกโยนลงตึก ฆ่าตัวตายตาม
![สลด! แม่ป่วยซึมเศร้า จับลูกโยนลงตึก ฆ่าตัวตายตาม](http://s.isanook.com/ns/0/ud/226/1131128/1.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
สำนักข่าวต่างประเทศ (20 ก.ค.) รายงานเหตุการณ์น่าเศร้าสลด แม่วัยรุ่นมีภาวะซึมเศร้าหลังคลอดจับลูกน้อยโยนลงจากตึก จากนั้นกระโดดตึกฆ่าตัวตายตาม
รายงานระบุว่า เหตุเกิดที่บริเวณอพาร์ทเม้นแห่งหนึ่งใกล้กับสถานีขนส่งรถโดยสารที่นครเซินเจิ้น ประเทศจีน หญิงสาวอายุ 28 ปี จับลูกตัวเองอายุประมาณ 3 เดือนโยนลงมาจากระเบียงอพาร์ทเม้นท์ และหญิงสาวคนดังกล่าวได้กระโดดลงมาเสียชีวิต โดยร่างของเธอตกกระแทกบนรถยนต์ซึ่งจอดอยู่ด้านล่าง พบรอยเลือดบริเวณประตูหลังด้านซ้ายของตัวรถ รถได้รับความเสียหายอย่างรุนแรง กระจกรถแตก หลังคารถบุบพังเสียหาย
ทั้งนี้ ผู้อยู่อาศัยบางคนเล่าว่า เธอน่าจะกระโดดลงมาจากชั้นดาดฟ้าของอพาร์ทเม้นท์ เนื่องจากพบโทรศัพท์มือถือของผู้ตายตกอยู่ พยานบางคนเล่าว่าเห็นเธอปีนออกมาจากหน้าต่าง ประมาณชั้น 26-28 ของอพาร์ทเม้นท์ ซึ่งในขณะนี้เจ้าหน้าที่ยังไม่สามารถตรวจสอบได้ว่ากระโดดลงมาจากชั้นไหน
เจ้าหน้าที่ตำรวจเผยว่า จากการตรวจสอบหญิงสาวผู้ตายอายุ 28 ปี ส่วนทารกนั้นเป็นเพศหญิง
ด้านสามีของผู้ตายเล่าว่า เธอมีภาวะซึมเศร้าหลังคลอดไม่ค่อยพูดจากับใคร อาจเป็นสาเหตุของการฆ่าตัวตายในครั้งนี้