ม.บูรพา รณรงค์สวมหมวกกันน็อค
![ม.บูรพา รณรงค์สวมหมวกกันน็อค](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ที่บริเวณด้านหน้ามหาวิทยาลัยบูรพา ถนนลงหาดบางแสน จ.ชลบุรี หลังจากที่ทางมหาวิทยาลัยบูรพา จ.ชลบุรี ได้เปิดตัวการรณรงค์สวมหมวกนิรภัย มีนิสิตเป็นจำนวนมากได้ให้ความร่วมมือกับการหันมาสวมหมวกนิรภัย จากการสอบถาม พ.ต.อ. อิทธิพร โพธิ์ทอง ผกก.สภ.แสนสุข และ เจ้าหน้าที่ ตร.สภ.แสนสุข ที่ได้เข้ามาให้อำนวยความสะดวกกับทางด้านการจราจร กล่าวว่า ตนเองดีใจเป็นอย่างมากที่ได้พบเห็นนิสิตหันหน้ามาให้ความร่วมมือกับการรักษากฎหมายการจราจร หลังจากที่ตนเองได้พยายามมานานนับปี ก็จะมาเห็นในครั้งนี้ ที่มีนิสิตทุกคณะให้ความสำคัญร่วมมือรณรงค์สวมหมวกกันน๊อคเป็นอย่างดี ถึงแม้จะมีอยู่บ้าง แต่ก็พอจะชักจูงใจให้ร่วมกันมาทำความดีเพื่อสังคมได้ และสิ่งที่นิสิตเหล่านี้ยึดมั่น ก็คือ การทำตัวเป็นแบบอย่างที่ดี และเป็นต้นแบบของมหาวิทยาลัยอีกหลายๆ พื้นที่ ของภาคตะวันออก ให้มาเอาแบบอย่างอีกด้วย