เด็กเล่นในคลองประปาตะคริวกินจมน้ำดับ
![เด็กเล่นในคลองประปาตะคริวกินจมน้ำดับ](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
พ.ต.ต.กวี ช่วยสร้าง สารวัตรเวรสอบสวน สภ.ปากคลองรังสิต อ.เมือง จ.ปทุมธานี ได้รับแจ้งเหตุ มีเด็กนักเรียนได้ลงไปเล่นน้ำในคลองประปาแล้วจมหายไป 1 คน ให้ช่วยไปตรวจสอบด้วย จึงไปที่เกิดเหตุ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่มูลนิธิร่วมกตัญญู ซอยวัดนาวง ซอย 2 ม.1 ต.หลักหก อ.เมือง ท้ายซอยติดกับคลองส่งน้ำดิบการประปานครหลวง พบเด็กจำนวน 3 ราย ยืนชี้ให้เจ้าหน้าที่ตำรวจดูว่าได้มี ด.ช.จำรัส โพธิ์งาม อายุ 12 ปี นักเรียนโรงเรียนวัดนาวง ได้ลงไปเล่นน้ำในคลองส่งน้ำดิบประปานครหลวง และได้จมหายไป ทำให้เพื่อนๆ ต่างตกใจ ขึ้นมาบนฝั่งแล้วแจ้งให้ นายณรงค์ชัย สบายแท้ พ่อของ ด.ช.จำรัส ให้ทราบ เจ้าหน้าที่ตำรวจจึงให้เจ้าหน้าที่ประดาน้ำมูลนิธิร่วมกตัญญู ได้ลงไปงมพบศพเด็กเลยจากจุดเกิดเหตุกว่าร้อยเมตร โดย นายณรงค์ชัย พ่อเด็ก ให้การว่า มีเพื่อนๆ ได้มาชวนกันไปเล่นน้ำกันเป็นประจำ แต่วันนี้เด็กคงจะเป็นตะคริว จึงได้จมน้ำหายไป จึงนำขึ้นมานำส่งนิติเวชธรรมศาสตร์ตรวจสอบต่อไป