อุบลฯพร้อมเปิดแข่งขันกีฬาชิงแชมป์ปทท.
![อุบลฯพร้อมเปิดแข่งขันกีฬาชิงแชมป์ปทท.](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายณรงค์ศักดิ์ คุรุพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนกีฬาจังหวัดอุบลราชธานี กล่าวถึงการเป็นเจ้าภาพจัดแข่งขันกีฬาแฮนด์บอลชายหาดชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2555 ที่หาดสวนสุข ริมฝั่งแม่น้ำมูล อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานีสำหรับเรื่องสนามแข่งขัน นายณรงค์ศักดิ์ กล่าวว่า ขณะนี้จัดเตรียมสนามแข่งขันไว้ 2 สนาม พร้อมทั้งได้ติดตั้งอุปกรณ์เทคนิคกีฬาเรียบร้อยแล้ว ซึ่งเทศบาลเมืองวารินชำราบ และสำนักงานเจ้าท่าจังหวัดอุบลราชธานี ซึ่งรับผิดชอบด้านสถานที่แข่งขันและภูมิทัศน์โดยรอบ ส่วนเรื่องที่พักนักกีฬา ได้รับความร่วมมือจากกองพันทหารราบที่ 3 กรมทหารราบที่ 6 สำหรับพิธีเปิดการแข่งขันจะมีขึ้นในวันที่ 29 กรกฎาคม เริ่มเวลา 15.00 น. มี ดร.สมบัติ คุรุพันธ์ ผู้ช่วยรัฐมนตรีประจำกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา ให้เกียรติเป็นประธาน