นายกฯ เตรียมเปิดงาน ICT Expo 2012
![นายกฯ เตรียมเปิดงาน ICT Expo 2012](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ในวันนี้ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี จะเดินทางไปเป็นประธานในพิธีเปิดงาน Bangkok International ICT Expo 2012 ที่ อาคารชาเลนเจอร์ ศูนย์แสดงสินค้าและการประชุมอิมแพ็ค เมืองทองธานี จ.นนทบุรี ในเวลาประมาณ 15.00 น. ซึ่งงานนี้จะจัดขึ้น ระหว่างวันที่ 3-6 สิงหาคมนี้ โดยการจัดงานในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์ เพื่อแสดงศักยภาพของประเทศไทยในด้านเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร รวมถึงเป็นการกระตุ้นเศรษฐกิจและอุตสาหกรรม เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร ภายหลังประสบอุทกภัยทั้งนี้ คณะสื่อมวลชน ยังติดตามความเคลื่อนไหวของนายกรัฐมนตรี หลังทางรัฐบาลมีท่าทีชะลอเรื่องร่างพระราชบัญญัติ ว่าด้วยความปรองดองแห่งชาติ และร่างแก้ไขรัฐธรรมนูญ นอกจากนี้ ยังคงจะต้องจับตาในเรื่องของการแก้ไขสถานการณ์ความรุนแรงทางภาคใต้อีกด้วย