ชาวพุทธทำบุญวันเข้าพรรษาวัดพระแก้วคึก
![ชาวพุทธทำบุญวันเข้าพรรษาวัดพระแก้วคึก](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
บรรยากาศการทำบุญเนื่องในวันเข้าพรรษา ที่วัดพระศรีรัตนศาสดาราม หรือ วัดพระแก้ว ขณะนี้เป็นไปด้วยความคึกคัก พุทธศาสนิกชนชาวไทย ต่างเริ่มทยอยเดินทางมาทำบุญกันอย่างต่อเนื่อง โดยมีทั้งเดินทางมาเป็นครอบครัว และมาเป็นหมู่คณะ โดย นายศรีเมือง จันทร์ทอง พนักงานบริษัทเอกชนแห่งหนึ่ง ที่พาครอบครัวมาทำบุญในวันนี้บอกว่า ที่ผ่านมาไม่ค่อยได้มีโอกาสมาทำบุญมากนัก จึงถือโอกาสดังกล่าวพาครอบครัวมาทำบุญ เพื่อความเป็นสิริมงคล นอกจากนี้ยังสามารถสอนหลักธรรมทางพุทธศาสนาให้ลูกๆ ได้เรียนรู้ด้วย