ชาวแปดริ้ว แห่ทำบุญเข้าพรรษา คึกคัก
![ชาวแปดริ้ว แห่ทำบุญเข้าพรรษา คึกคัก](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
บรรยากาศการทำบุญหลายวัดใน อ.แปดริ้ว จ.ฉะเชิงเทรา เป็นไปอย่างคึกคัก โดยเฉพาะที่วัดโสธรวรารามวรวิหาร พุทธศาสนิกชนชาวไทย ต่างเดินทางมากราบนมัสการหลวงพ่อโสธร เพื่อความเป็นสิริมงคลกันอย่างเนืองแน่นตั้งแต่เมื่อวานที่ผ่านมา เช่นเดียวกันกับ วัดจรเข้น้อย ในเช้าวันนี้ ประชาชนจำนวนมาก ได้เดินทางมาทำบุญ ตักบาตรยามเช้ากันอย่างเนืองแน่น โดยส่วนใหญ่เดินทางกันมาเป็นครอบครัว มีทั้งเด็ก และเยาวชนที่หยุดเรียน วัยรุ่น วัยแรงงงานที่หยุดงาน และเดินทางกลับภูมิลำเนา ถือโอกาสเอาวันสำคัญมาร่วมทำบุญ และพบปะพูดคุยกันอย่างคึกคัก โดยจากการสอบถามประชาชนที่เดินทางมา ส่วนใหญ่ต่างมีความตั้งใจที่จะทำความดีหลายอย่าง อาทิ งดเล่นการพนัน งดดื่มสุรา เป็นต้น