ปชช.สวดคาถาชินบัญชรถวายพระพรที่ศิริราช
![ปชช.สวดคาถาชินบัญชรถวายพระพรที่ศิริราช](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ล่าสุดบรรยากาศที่โรงพยาบาลศิริราช ในช่วงเย็นของวันนี้ ก็จะมีกลุ่มของพสกนิกรจากที่ต่างๆ ได้มารวมตัวกันเป็นจำนวนมาก โดยต่างร่วมใจกันสวดมนต์พระคาถาชินบัญชรกันอย่างพร้อมเพียง ณ บริเวณด้านหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล และแสดงถึงความจงรักภักดีที่มีต่อทั้ง 2 พระองค์ โดยได้พร้อมใจกันขอพรให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งปวงจงปกป้องคุ้มครอง พร้อมกับสวดมนต์แผ่เมตตา นั่งสมาธิ และร่วมร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี ในครั้งนี้ด้วย