ศาลจังหวัดอุดรธานี จัดกิจกรรมวันรพี
![ศาลจังหวัดอุดรธานี จัดกิจกรรมวันรพี](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เช้าวันนี้ ที่ศาลจังหวัดอุดรธานี นายกิตติชัย ภูมิมาโนช ผู้พิพากษาหัวหน้าศาลจังหวัดอุดรธานี ได้เรียนเชิญหัวหน้าส่วนราชการ หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ประกอบด้วย จ.อุดรธานี องค์การบริหารส่วนจังหวัด เทศบาล สภาทนายความ หน่วยงานทางด้านกระบวนการยุติธรรม ร่วมงานวันรพี โดยมีพิธีกรรมทางสงฆ์ นิมนต์พระคุณเจ้ามารับบิณฑบาต และถวายภัตตาหาร และพิธีวางพวงมาลา นอกจากนั้นยังมีการตอบปัญหาของนักเรียน นิสิตนักศึกษา ในเขตพื้นที่ จ.อุดรธานี เกี่ยวกับตัวบทกฎหมาย การขายทอดตลาด และร่วมกิจกรรมการจัดนิทรรศการเนื่องในวันรพี