ยอดรางวัลทองคำน้องแต้วพุ่ง31บาทแล้ว
![ยอดรางวัลทองคำน้องแต้วพุ่ง31บาทแล้ว](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
น.ส.พิมศิริ ศิริแก้ว นักกีฬายกน้ำหนักหญิงทีมชาติไทย ที่คว้าเหรียญเงินในการแข่งขันกีฬาโอลิมปิก 2012 หรือ ลอนดอนเกมส์ ในการแข่งขันกีฬายกน้ำหนักรุ่น 58 ก.ก. ยังคงมีกำหนดการในการพบปะชาวขอนแก่น เป็นวันที่ 3 ท่ามกลางการร่วมแสดงความยินดี และให้การต้อนรับอย่างเนืองแน่นโดยวันนี้ น้องแต้ว ยังคงพาครอบครัวทำบุญที่ อ.มัญจาคีรี ก่อนที่จะมาให้กำลังใจและเยี่ยมผู้ป่วยที่โรงพยาบาลศรีนครินทร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น และการขอบคุณผู้ให้การสนับสนุนทั่วทั้ง จ.ขอนแก่น เป็นเวลา 6 วัน หลังจากที่ไม่ได้กลับบ้านเกิดมานานถึง 4 ปี อย่างไรก็ตาม จนถึงขณะนี้ ยอดรวมทองคำรูปพรรณที่ชาวขอนแก่น มอบให้ มากกว่า 31 บาท เงินสดร่วมกว่า 200,000 บาท ยังไม่รวมของที่ระลึกจากใจของชาวขอนแก่นอีกเป็นจำนวนมาก