พระราชทานอาหารเลี้ยงผู้ต้องขังหญิงลำพูน
![พระราชทานอาหารเลี้ยงผู้ต้องขังหญิงลำพูน](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นางทองพิน ขันอาสา นายกเหล่ากาชาด จ.ลำพูน พร้อมด้วย ชมรมแม่ดีเด่นแห่งชาติจังหวัด , สภาสังคมสงเคราะห์แห่งชาติจังหวัด และชมรมแม่บ้านมหาดไทย จ.ลำพูน ร่วมวางพานพุ่มดอกมะลิ ถวายสักการะหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ ในพิธีเลี้ยงอาหารพระราชทานแก่ผู้ต้องขังหญิง เนื่องในวันแม่แห่งชาติ ประจำปี 2555 ณ เรือนจำจังหวัดลำพูน โดยมี นายสุรชัย ขันอาสา ผู้ว่าราชการจังหวัด นายสมนึก สุขแสงธรรม ผู้บัญชาการเรือนจำจังหวัดลำพูน และนายสัญชัย จันทร์นวล ปลัดจังหวัดลำพูน รวมทั้ง หัวหน้าส่วนราชการ ร่วมพิธีโดยพร้อมเพรียงกัน โดยมีผู้ต้องขังหญิง เข้ารับพระราชทานเลี้ยง จำนวนทั้งสิ้น 205 คน