โรงเรียนลำปาง จัดกิจกรรมงานวันแม่
![โรงเรียนลำปาง จัดกิจกรรมงานวันแม่](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ที่ อาคารยิมเนเซียม โรงเรียนอัสสัมชัญ ลำปาง ซึ่งเป็นโรงเรียนเอกชนชื่อดังของจังหวัด ได้จัดกิจกรรมวันแม่แห่งชาติขึ้น โดยทางโรงเรียน ได้เปิดโอกาสให้คุณแม่ เป็นตัวแทนของแต่ละห้องเรียนให้เด็ก ๆ แผนกปฐมวัย และแผนกประถมศึกษา แสดงออกถึงความกตัญญูกตเวทีต่อมารดาผู้เป็นที่รักของลูก นอกจากนี้ มีกิจกรรมการแสดงของนักเรียน เช่น การฟ้อนรำ ร้องเพลงค่าน้ำนมและเพลงอิ่มอุ่น ของเด็กนักเรียนชั้นประถม ทำให้เด็ก ๆ หลายคน ถึงกับ ร้องให้ น้ำตาไหล เมื่อได้ยินเสียงเพลงดังกล่าว ซึ่งบรรยากาศก็เต็มไปด้วยความรักที่ลูกแสดงต่อแม่บังเกิดเกล้า