บ้านพักคนชราลูกหลานมาเยี่ยมแม่บางตา
![บ้านพักคนชราลูกหลานมาเยี่ยมแม่บางตา](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
บรรยากาศที่บ้านพักคนชรา บ้านบางแค ในวันแม่ปีนี้ เป็นไปอย่างเงียบเหงา แต่ก็มีเพียงผู้อุปการะที่ไม่ใช่ลูกหลานแท้ๆ ได้เดินทางมาเยี่ยม และนำสิ่งของมาฝาก ซึ่งภายในบ้านบางแค ส่วนใหญ่จะมีแต่คนโสด ไม่มีลูกและครอบครัวมาคอยดูแล บางรายก็สมัครใจมาอยู่เอง เนื่องจากไม่อยากเป็นภาระของลูกหลาน ส่วนการบริการและการดูแลของเจ้าหน้าที่ ที่บ้านพักแห่งนี้ ก็มีการดูแลเป็นอย่างดี รวมไปถึง มีการจัดกิจกรรมให้อย่างต่อเนื่อง อาทิ กิจกรรมการออกกำลังกายตอนเช้า เล่นเกมบิงโก ร้องคาราโอเกะ และระบายสี โดยในวันนี้เวลา 19.00 น. จะมีกิจกรรมจุดเทียนชัยถวายพระพร สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ ในวันแม่ของปีนี้ด้วย