พระภิกษุ-สามเณรวัดอรุณฯเข้าถวายพระพร
![พระภิกษุ-สามเณรวัดอรุณฯเข้าถวายพระพร](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ที่ศาลาศิริราช 100 ปี โรงพยาบาลศิริราช ขณะนี้ มีพระภิกษุ สามเณร บรรพชาเฉลิมพระเกียรติ วัดอรุณราชวราราม เขตบางกอกใหญ่ กรุงเทพมหานคร เดินทางมาถวายพระพร พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และ สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ พร้อมสวดมนต์ขอพรให้ทั้ง 2 พระองค์ ทรงหายจากพระอาการประชวรโดยเร็ว นอกจากนี้ ยังมีหน่วยงานและประชาชนทั่วไป เดินทางมาถวายพระพรอย่างต่อเนื่อง อาทิ พระครูภาวนาวัชราภรณ์ วัดไร่มะม่วง พระราชดำรัส จ.เพชรบุรี นำผู้ปฏิบัติธรรม 12 ส.ค. 2555 เข้าทูลเกล้าทูลกระหม่อมถวายกระเช้าผลไม้และแจกันดอกไม้ นอกจากนี้ ยังมีประชาชนทั้งชาวไทย และชาวต่างชาติอีกจำนวนมาก เดินทางมาถวายพระพรด้วยความจงรักภักดี และสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณของทั้ง 2 พระองค์