มูลนิธิศักยภาพชุมชนแนะสร้างสันติภาพใต้
![มูลนิธิศักยภาพชุมชนแนะสร้างสันติภาพใต้](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ที่ห้องประชุม กองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในภาค 4 ส่วนหน้า ค่ายสิรินธร ตำบลเขาตูม อำเภอยะรัง จังหวัดปัตตานี นางชลิดา ทาเจริญศักดิ์ ผู้อำนวยการมูลนิธิศักยภาพชุมชน ( People's Empowerment ) และคณะ เข้าพบปะหารือ และนำเสนอโครงการพัฒนาจังหวัดชายแดนภาคใต้กับ กองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในภาค 4 ส่วนหน้า โดยมี พลตรีโชค เพิกโสภณ รองผู้อำนวยการรักษาความมั่นคงภายในภาค 4 ส่วนหน้า ให้การต้อนรับ พร้อมร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็น และนำเสนอข้อมูลที่ถูกต้องเกี่ยวกับพื้นที่จังหวัดชายแดนภาคใต้ เพื่อให้ คณะมูลนิธิ นำข้อมูลข่าวสารที่ถูกต้องไปประชาสัมพันธ์ให้กับองค์การ เพื่อพัฒนาระหว่างประเทศของสหรัฐอเมริกา (USAID) เพื่อเสริมสร้างสันติภาพให้เกิดขึ้นในจังหวัดชายแดนภาคใต้ต่อไป