กิตติปล่อยคาราวานน้ำดับไฟป่าพรุควนเคร็ง
![กิตติปล่อยคาราวานน้ำดับไฟป่าพรุควนเคร็ง](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เมื่อเที่ยงวันนี้ ที่สนามบินกองทัพภาคที่ 4 ค่ายวชิราวุธ จ.นครศรีธรรมราช พล.ต.กิตติ อินทสร รองแม่ทัพภาคที่ 4 เป็นประธานปล่อยคาราวานรถบรรทุกน้ำ จำนวน 15 คัน พร้อมกำลังพล 200 นาย เพื่อดับไฟป่าพรุควนเคร็ง อยู่ที่ อ.ชะอวด อ.เชียรใหญ่ อ.เฉลิมพระเกียรติ จ.นครศรีธรรมราช และพื้นที่ทะเลน้อย จ.พัทลุง หลังจากที่วันก่อน ทางกองทัพภาคที่ 4 ได้จัดรถบรรทุกน้ำไปแล้ว 15 คัน วันนี้จึงเพิ่มไปอีก 15 คัน พร้อมกำลังพล เพื่อช่วยเหลือดับไฟป่าให้สงบลง