รวบนักศึกษาวิศวะฯ ปล้นธนาคารกสิกรไทยหาเงินใช้หนี้
![รวบนักศึกษาวิศวะฯ ปล้นธนาคารกสิกรไทยหาเงินใช้หนี้](http://s.isanook.com/ns/0/ud/227/1139391/2.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
รวบแล้ว! โจรบุกเดี่ยวปล้นธนาคารกสิกรไทย สาขามหาวิทยาลัยนเรศวร ที่แท้นักศึกษาวิศวะฯปี 5 สารภาพหาเงินใช้หนี้
หลังจากเมื่อวันที่ 27 ส.ค. เกิดเหตุคนร้ายบุกเดียวปล้นธนาคารกสิกรไทย สาขามหาวิทยาลัยนเรศวร และชิงเงินไปได้กว่า 199,750 บาทนั้น
ล่าสุด (30 ส.ค.) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เจ้าหน้าที่ตำรวจสามารถจับกุมตัวคนร้ายรายนี้ได้แล้ว ทราบชื่อ นายณัฐพล โพธิ์แสง เป็นนักศึกษาชั้นปีที่ 5 มหาวิทยาลัยนเรศวร ผู้ต้องหาสารภาพว่า เนื่องจากตนทำธุรกิจขายเสื้อผ้าทางอินเตอร์เน็ต โดยโอนเงินไปซื้อของจำนวน 80,000 บาท แต่กลับถูกโกง ซึ่งเป็นเงินก้อนที่แม่โอนมาให้เพื่อดาวน์รถยนต์ จึงไปยืมคนรู้จักมาและต้องหาเงินมาเพื่อใช้หนี้ จึงติดต่อกู้เงินทางอินเตอร์เน็ตแต่ไม่ผ่านเพราะยังเป็นนักศึกษา ต้องหาเงินมาก้อนหนึ่งเพื่อมาทำเครดิตให้ดี ตนจึงตัดสินใจปล้นเงิน หลังทำรู้สึกเสียใจมากเพราะเป็นจุดต่ำสุดของชีวิตแล้ว
ทั้งนี้ จากการสอบสวนทราบว่า ผู้ต้องหาต้องการซื้อรถใหม่ ซึ่งครอบครัวซึ่งมีอาชีพเป็นเกษตรกรจะส่งรถกระบะเก่ามาให้ใช้ แต่ผู้ต้องหาต้องการรถคันใหม่ที่บ้านจึงโอนเงินมาให้ หลังปล้นก็ได้ส่งเงินไปให้พ่อแม่เก็บไว้ ส่วนที่เหลือไปซื้อข้าวของเครื่องใช้ของตัวเอง ซึ่งพ่อแม่ผู้ต้องหาเมื่อทราบเรื่องก็ยินดีคืนเงินให้ทั้งหมด