ปทุมฯเปิดรับสมัครนายกอบต.-สมาชิก7แห่ง
![ปทุมฯเปิดรับสมัครนายกอบต.-สมาชิก7แห่ง](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายสุชาติ ปานพรม ผู้อำนวยการการเลือกตั้งประจำจังหวัดปทุมธานี ได้เปิดเผยถึง อบต. ในจังหวัดปทุมธานี ได้หมดวาระลง เมื่อวันที่ 30 สิงหาคม จำนวน 7 แห่ง ประกอบด้วย อำเภอลาดหลุมแก้ว มี อบต.ลาดหลุมแก้ว อบต.บ่อเงิน อำเภอเมือง มี อบต.บางหลวง อบต.บางพูด อำเภอสามโคก มี อบต.ท้ายเกาะ อำเภอคลองหลวง มี อบต.คลองเจ็ด และอำเภอลำลูกกา มี อบต.พืชอุดม ซึ่งคณะกรรมการเลือกตั้ง ได้กำหนดรับสมัคร นายก อบต. และสมาชิกในวันนี้ 3 ก.ย. ถึง 7 ก.ย. และจะทำการเลือกตั้ง ในวันอาทิตย์ที่ 7 ต.ค.55 นี้นอกจากนี้ คณะกรรมการเลือกตั้ง ได้ประกาศการแบ่งเขตสมาชิกสภาจังหวัดปทุมธานี ใหม่แล้ว โดยในการเลือกตั้งครั้งนี้ ได้เพิ่มสมาชิกอีก 6 เขต รวมทั้งหมด 36 เขต ที่จะประกาศรับสมัครการเลือกตั้ง ในวันที่ 10 ก.ย. ถึง 14 ก.ย.นี้ และจะทำการเลือกตั้ง ในวันอาทิตย์ที่ 14 ต.ค.นี้