แม่ยายกีดกันไม่ให้เจอลูก จับเมียเป็นตัวประกัน
![แม่ยายกีดกันไม่ให้เจอลูก จับเมียเป็นตัวประกัน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/228/1143679/news01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
(21 ก.ย.) เมื่อช่วงสายที่่ผ่านมา เจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.คูคต จ.ปทุมธานี ได้รับแจ้งเหตุชายคลุ้มคลั่งจับตัวผู้หญิง และใช้ขวดแก้วมีคมจี้คอเป็นตัวประกัน จึงได้เดินทางไปตรวจสอบ
ที่เกิดเหตุเป็นซอยหมู่บ้านจัดสรร หมู่ที่ 4 ต.คูคต อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี เจ้าหน้าที่พบชายใช้ปากขวดแก้วที่ทุบจนแตกเป็นปากคอขวดมีคม จี้คอหญิงสาวและพาเดินลากตัวประกันเข้าไปภายในซอย และร้องตะโกนคลุ้มคลั่งเสียงดังเป็นระยะ โดยมีกลุ่มไทยมุงจับกลุ่มยืนดูเหตุการณ์อยู่ เจ้าหน้าที่พยายามเกลี้ยกล่อมกว่า 1 ชั่วโมง จนหญิงสาวที่เป็นตัวประกันมีสภาพอ่อนแรงอย่างเห็นได้ชัด ก่อนที่ชายคนดังกล่าวจะยอมมอบตัวและปล่อยตัวประกันแต่โดยดี
จากการสอบสวนทราบว่า ชายคลุ้มคลั่งคือ นายสมจิตร ไม่ทราบนามสกุล อายุ 24 ปี ชาว จ.นครราชสีมา ให้การว่า ถูกแม่ยายกีดกัน ไม่ให้พบกับลูกสาววัยขวบเศษและพาลูกสาวมาอยู่ที่บ้าน น.ส.ศิริรักษ์ ซึ่งเป็นภรรยา ใกล้กับจุดเกิดเหตุ จึงได้เดินทางไปถามหาลูกสาวและได้ดื่มเหล้าจนขาดสติ ก่อนจะจับภรรยามาเป็นตัวประกัน เพราะน้อยใจการกระทำของแม่ยาย
เบื้องต้นเจ้าหน้าที่ได้แจ้งข้อหา กักขังหน่วงเหนี่ยวผู้อื่น และได้นำตัวไปตรวจหาสารเสพติดในปัสสาวะต่อไป