ฮือฮา! สุเมธ โผล่ประกวด The Voice Thailand
![ฮือฮา! สุเมธ โผล่ประกวด The Voice Thailand](http://s.isanook.com/ns/0/ud/229/1145456/6.3.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
กลายเป็นประเด็นสุดฮอตอยู่ในโลกออนไลน์ในขณะนี้เมื่อ สุเมธ องอาจ หรือ สุเมธแอนด์เดอะปั๋ง นักร้องชื่อดัง ปรากฏตัวเข้าร่วมแข่งขันในรายการ The Voice Thailand ในรอบออดิชั่น จนเรียกเสียงฮือฮาไปทั้งห้องส่ง รวมไปถึงกรรมการทั้ง 4 คน ที่ต่างตกตะลึงหลังกดปุ่มเพื่อหันมาดูผู้เข้าแข่งขัน จนเกิดเป็นข้อถกเถียงในเว็บบอร์ด และชุมนุมออนไลน์ต่างๆ ว่าการที่นักร้องมีชื่อเสียงมาร่วมแข่งด้วยนั้นเหมาะสมหรือไม่..?
ขณะที่หลายฝ่ายมองไปถึงว่าเป็นการเตี๊ยม หรือจัดฉากของทางรายการเพื่อเรียกเรตติ้ง แต่อย่างไรก็ตามก็มีคนแสดงความคิดเห็นว่า ไม่ได้เป็นเรื่องเสียหายแต่อย่างใด เพราะกฏในการสมัครไม่ได้มีข้อห้ามไว้ และรายการนี้ในต่างประเทศก็มีนักร้องเข้าร่วมแข่งขันเช่นกัน
แต่โดยท้ายที่สุด สุเมธ ก็ได้ผ่านเข้ารอบ โดยเลือก โจอี้บอย หนึ่งในกรรมการเป็นโค้ชเพื่อแข่งขันในรอบต่อไป อย่างไรก็ตามก็คงจะต้องติดตามกันต่อไปว่า จะมีความเคลื่อนไหวจากฝั่งผู้ผลิตรายการในเรื่องดังกล่าวหรือไม่
ขอบคุณรูปภาพจาก Facebook The Voice Thailand