หนุ่มใหญ่ ยิงตัวตายคาบ้านหนีโรครุมเร้า
![หนุ่มใหญ่ ยิงตัวตายคาบ้านหนีโรครุมเร้า](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
สน.เพชรเกษม รับแจ้งเหตุมีคนใช้ปืนยิงตัวเองเสียชีวิต ภายในบ้านพักเลขที่ 4/1 หมู่ 2 ซอยบางแค 4 ย่านบางแค ที่เกิดเหตุเป็นบ้านชั้นเดียว ภายในพบศพ นายพรเทพ ลีละอัตตานันท์ อายุ 54 ปี เจ้าของบ้าน นอนเสียชีวิตจมกองเลือดอยู่บนเตียง มีบาดแผลถูกยิงด้วยอาวุธปืน ขนาด .38 เข้าที่ขมับซ้ายทะลุออกด้านขวา 1 นัด นอกจากนี้ ยังพบอาวุธปืนลูกโม่ ขนาด .38 ตกอยู่ในที่เกิดเหตุ จากการสอบสวน น้องสาวผู้ตาย ให้การว่า พี่ชายพักอยู่บ้านหลังนี้เพียงลำพัง ประกอบอาชีพธุรกิจห้องเช่าเล็กๆ โดยพี่ชายมีโรคประจำตัวหลายโรค และเมื่อ 2 ปีก่อนก็เพิ่งไปผ่าตัดสมอง ทำให้อวัยวะซีกขวาอ่อนแรง ไม่สามารถใช้ชีวิตอย่างคนปกติได้ จึงคาดว่าอาจจะฆ่าตัวตายเพื่อหนีปัญหา