ยิ่งลักษณ์ ควงแขนเจ๊แดง ชอปปิ้งเยาวราชชื่นมื่น
![ยิ่งลักษณ์ ควงแขนเจ๊แดง ชอปปิ้งเยาวราชชื่นมื่น](http://s.isanook.com/ns/0/ud/229/1146123/3.1.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ยิ่งลักษณ์ ควงแขน"เจ๊แดง" เยาวภา วงศ์สวัสดิ์ พี่สาว เดินชอปปิ้งย่านเยาวราช แวะกินก๋วยจั๊บซื้อทุเรียนกลับบ้าน ประชาชนแห่ถ่ายรูปเนืองแน่น
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อวันที่ 4 ต.ค.เวลาประมาณ 19.30 น. น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี พร้อมด้วยนางเยาวภา วงศ์สวัสดิ์ อดีตแกนนำพรรคไทยรักไทย ผู้เป็นพี่สาว ได้เดินทางไปจับจ่ายซื้อของย่านเยาวราช พร้อมเดินทักทายพ่อค้าแม่ค้าอย่างเป็นกันเอง ก่อนไปรับประทานก๋วยจั๊บร้านชื่อดัง และซื้อทุเรียน โดยมีประชาชนที่มาจับจ่ายซื้อของแห่มาถ่ายรูปเป็นจำนวนมาก ซึ่งนายกรัฐมนตรีมีอิริยาบถผ่อนคลายสบายๆ ท่ามกลางการรักษความปลอดภัยอย่างเข้มงวดจากเจ้าหน้าที่ตำรวจ