สกลนครประกอบพิธีเทิดพระเกียรติสมเด็จย่า
![สกลนครประกอบพิธีเทิดพระเกียรติสมเด็จย่า](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายบุญส่ง เตชะมณีสถิต ผู้ว่าราชการจังหวัดสกลนคร นำข้าราชการ ทหาร ตำรวจ นักเรียน นักศึกษา หน่วยงานภาครัฐ ภาคเอกชน พ่อค้า ประชาชน ประกอบพิธีเทิดพระเกียรติ และกล่าวคำถวายอศิรวาทราชสดุดีแด่สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ที่สวนสมเด็จพระศรีนครินทร์ (สระพังทอง) เขตเทศบาลนครสกลนคร เนื่องในโอกาสทุกวันที่ 21 ตุลาคม ของทุกปี เป็นวันคล้ายวันพระราชสมภพสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ด้วยความสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณฯที่สมเด็จย่า ทรงมีคุณูปการด้านต่างๆ ต่อประชาชน นอกจากนี้ ยังมีกิจกรรมนิทรรศการเทิดพระเกียรติ สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี นิทรรศการให้ความรู้ทางด้านสาธารณสุข การให้บริการทันตกรรมแก่ประชาชนโดยไม่คิดค่าใช้จ่าย และมอบโล่ประกาศเกียรติคุณบุคลากรสาธารณสุขดีเด่นประจำปี