ยอดรวม ม๊อบนางเลิ้ง 2-3 หมื่นแล้ว
![ยอดรวม ม๊อบนางเลิ้ง 2-3 หมื่นแล้ว](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
บรรยากาศรอบนอกของสนามม้านางเลิ้ง ที่มีการชุมนุม รวมพลังคนทนไม่ไหว หยุดวิกฤติและหายนะชาติ ของกลุ่มองค์การพิทักษ์สยาม ในขณะนี้ ประชาชนยังคงเดินทางเข้าร่วมชุมนุมอย่างต่อเนื่อง ซึ่งทางจุดลงทะเบียนสำหรับผู้เข้าร่วมชุมนุม ยังคงคึกคักตลอดทั้งวัน โดยได้รับแจ้งจากเจ้าหน้าที่รับลงทะเบียนว่า ขณะนี้มีผู้ลงทะเบียนประมาณ 20,000 - 30,000 คนแล้ว นอกจากนี้ การจราจรบริเวณหน้าสนามม้านางเลิ้ง ยังคงเดินรถได้ปกติ โดย เจ้าหน้าที่ตำรวจจราจร สน.นางเลิ้ง ได้มีการตั้งจุดดูแลจราจรตามแยกยมราช แยกนางเลิ้ง และบริเวณใกล้เคียงอยู่ตลอดเวลา ซึ่งคาดว่า จะสามารถดูแลการจราจรให้เดินรถปกติได้ตลอดทั้งวัน