อีสานกู้ชาติ ยันเข้าร่วมม็อบเสธ.อ้าย 24พ.ย.
![อีสานกู้ชาติ ยันเข้าร่วมม็อบเสธ.อ้าย 24พ.ย.](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายไทกร พลสุวรรณ แกนนำอีสานกู้ชาติ เปิดเผยกับ สำนักข่าว ไอ.เอ็น.เอ็น. ว่า ทางกลุ่มจะร่วมชุมนุมกับกลุ่มองค์การพิทักษ์สยาม ในวันที่ 24 พ.ย.นี้ แน่นอน โดยขณะนี้มีการรวบรวมมวลชนได้ 10 คันรสบัสแล้ว พร้อมยืนยันว่า ประชาชนที่เข้าร่วมชุมนุมเสียสละค่าใช้จ่ายส่วนตัว ไม่มีแหล่งเงินทุนค่อยสนับสนุน ทั้งนี้ยอมรับว่าที่ผ่านมาทางกระทรวงมหาดไทย ได้ส่งตัวแทนเข้ามาพูดคุย กับผู้ประสานงานของแต่ละกลุ่มที่จะเข้าร่วมชุมนุม อีกทั้งยังพบว่ามีการพยายามขัดขวางเพื่อไม่ให้เดินทางเข้ากรุงเทพมหานครแล้ว ขณะเดียวกัน ก็เชื่อว่า การนำกำลังตำรวจ 5 หมื่นนาย มาดูแล เป็นการกระทำที่ล่อแหลมและไม่เชื่อว่าจะเป็นตำรวจจริงทั้งหมด พร้อมทั้งไม่รู้สึกกังวลกับม็อบของ นายขวัญชัย สาราคำ ประธานชมรมคนรักอุดร และไม่เคยพูดคุยกันเป็นการส่วนตัว แต่ทาง นายขวัญชัย มีการส่งเลขาฯ เข้ามาพูดคุยเพื่อสอบถามแนวทางการชุมนุมนอกจากนี้ นายไทกร ยังปฏิเสธว่าทางกลุ่มไม่ใช่แกนนำมวลชนของพรรคประชาธิปัตย์ แต่ยอมรับว่าชอบบุคคลบางคนในพรรคเป็นการส่วนตัวบ้าง