ชัยนาท ติวเข้ม จนท.ประจำจุดรับจำนำข้าว
![ชัยนาท ติวเข้ม จนท.ประจำจุดรับจำนำข้าว](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ที่ห้องประชุมวิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี จ.ชัยนาท นายจำลอง โพธิ์สุข ประธานคณะอนุกรรมการการกำกับดูแลการรับจำนำข้าวระดับจังหวัด เป็นประธานการอบรมสัมมนาเจ้าหน้าที่ประจำจุดรับจำนำข้าวทั้ง 39 จุดของชัยนาท รวมทั้งสิ้น 450 คนประกอบด้วยข้าราชการ ตำรวจ เจ้าหน้าที่ อคส. อ.ต.ก. และตัวแทนเกษตรกรโดยเป็นการให้ความรู้เกี่ยวกับหลักเกณท์และขั้นตอนในการรับจำนำข้าว การตรวจสอบเครื่องมือวัดความชื้น สิ่งเจือปน เครื่องมือชั่งตวงวัด ทั้งนี้ เพื่อให้การกำกับดูแลการรับจำนำข้าวนั้นเป็นไปด้วยความบริสุทธิ์ ยุติธรรม โปร่งใส ตรวจสอบได้ เพื่อให้เกษตรกรได้รับประโยชน์จากการรับจำนำข้าวอย่างแท้จริง ซึ่งการรับจำนำข้าวในปีงบประมาณ 2555-2556 นั้น เริ่มมาตั้งแต่วันที่ 1 ต.ค.ที่ผ่านมา และจะสิ้นสุดในวันที่ 15 ก.ย.ปีหน้า