"เก่ง การุณ" น้อยใจเพื่อไทย ประกาศลั่นจะลาออก ส.ส.
!["เก่ง การุณ" น้อยใจเพื่อไทย ประกาศลั่นจะลาออก ส.ส.](http://s.isanook.com/ns/0/ud/230/1154108/5.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เก่ง การุณ ระบายความอัดอั้นตันใจ ในการชุมพรรคเพื่อไทย ชี้ไม่เคยดูแล และมอบหมายงานให้ทำ หลังโดนใบแดง ถามจะลาออกจากตำแหน่ง ส.ส.ดีหรือไม่
(17 พ.ย.) ผู้สื่อข่าว "ข่าวสด" รายงานว่า รายงานข่าวจากพรรคเพื่อไทยแจ้งว่า ในการประชุมของส.ส ส.ก.และ ส.ข. พรรคเพื่อไทย ที่ร้านปั้นหยา เมื่อวันที่ 15 พ.ย.ที่ผ่านมา นายการุณ โหสกุล ส.ส.พรรคเพื่อไทย ซึ่งอยู่ระหว่างหยุดปฏิบัติหน้าที่หลังศาลฎีกาแผนกคดีเลือกตั้งรับคดีใบแดง จากการปราศรัยตามที่คณะกรรมการการเลือกตั้งมีมติ ได้ลุกขึ้นกล่าวระบายความอัดอั้นตันใจ ความน้อยใจต่อระบบการทำงานของพรรคเพื่อไทยปัจจุบัน ว่าไม่มีความชัดเจนทั้งเรื่องส่งสมัครผู้ว่าฯ กทม.และกรณีของตนเองที่คิดว่าถูกให้ใบแดงอย่างไม่เป็นธรรม และขณะนี้คดีก็ไม่มีความคืบหน้ากว่าจะเรียกสอบพยานหมดทุกปากและตัดสินคงเป็นปี
ระหว่างนี้พรรคก็ไม่เคยดูแลและมอบหมายงานให้ทำ และไม่ชัดเจนว่าจะส่งใครลงชิงผู้ว่าฯกทม.จะหาเสียงกันก็ทำไม่ได้ หากเป็นอย่างนี้ตนเองจะประกาศลาออกจากตำแหน่ง ส.ส.ดีหรือไม่ แล้วให้คุณหญิงสุดารัตน์ เกยุราพันธุ์ มาลงสมัครรับเลือกตั้งซ่อม ส.ส.ดอนเมืองแทนตนเอง แต่ทั้งสมาชิกในห้องประชุมได้บอกให้นายการุณใจเย็นๆ เพราะต้นเดือน ธ.ค.พรรคก็จะประกาศแล้วว่าส่งใครลงสมัครผู้ว่าฯ กทม. ขณะที่คุณหญิงสุดารัตน์ที่อยู่ในห้องด้วย นั่งนิ่ง ไม่แสดงความเห็นใดๆ