องคมนตรีร่วมประชุมวิชาการ
![องคมนตรีร่วมประชุมวิชาการ](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ที่การท่าอากาศยานนานาชาติอุดรธานี นายพลากร สุวรรณรัฐ องคมนตรี กรรมการมูลนิธิโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราช และคณะ เดินทางมาตรวจราชการ และร่วมประชุมวิชาการการพัฒนาโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราช ครั้งที่ 16 โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชทั่วไทย ร่วมใจภักดิ์ เฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 5 รอบ ระหว่างวันที่ 21 - 22 พฤศจิกายน 2555 ณ โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชสว่างแดนดิน จังหวัดสกลนคร โดยมี น.พ.ณรงค์ สหเมธาพัฒน์ ปลัดกระทรวงสาธารณสุข นายเสนีย์ จิตตเกษม ผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี น.พ.พิชาติ ดลเฉลิมยุทธนา ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศูนย์อุดรธานี พร้อมด้วยคณะผู้บริหารโรงพยาบาลศูนย์อุดรธานี และคณะผู้บริหารระดับสูงของสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสกลนคร ร่วมให้การต้อนรับด้วย