นปช.นนท์รวมตัวหน้าสถานีดาวเทียมไทยคม
![นปช.นนท์รวมตัวหน้าสถานีดาวเทียมไทยคม](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
บรรยากาศการเคลื่อนไหวของกลุ่ม นปช.นนทบุรี ขณะนี้เริ่มมีการรวมตัวกันบริเวณ หน้าสถานีดาวเทียมไทยคม ถนนรัตนาธิเบศร์ ตรงข้ามศาลากลางจังหวัดนนทบุรี เพื่อต่อต้านการนัดชุมนุม ขององค์การพิทักษ์สยาม ของ พล.อ.บุญเลิศ แก้วประสิทธิ์ หรือ เสธ.อ้าย โดยเริ่มมีการตั้งเต็นท์ เวที ติดตั้งเครื่องขยายเสียง พร้อมเปิดเวทีปราศรัยในช่วงเย็น และเป็นการอยู่ในฐานที่ตั้งตามคำสั่งของแกนนำ นปช.ส่วนกลาง ซึ่งขณะนี้ เจ้าหน้าที่ตำรวจได้เข้าไปดูแลความเรียบร้อยแล้ว