ชาวพัทลุง11อำเภอจุดเทียนชัยถวายในหลวง
![ชาวพัทลุง11อำเภอจุดเทียนชัยถวายในหลวง](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ที่บริวณหน้าสนามกีฬากลางจังหวัดพัทลุง นายวิญญู ทองสกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดพัทลุง หัวหน้าส่วนราชการ ทหาร ตำรวจ พ่อค้าประชาชน นักเรียนนักศึกษา กว่า 2,000 คน พร้อมใจกันใส่เสื้อสีเหลือง วางพานพุ่มเงิน พานพุ่มทอง ของส่วนราชการจำนวน กว่า 100 หน่วยงาน ถือโคมเทียน ประกอบพิธีจุดเทียนชัย นำกล่าวราชสดุดีเฉลิมพระเกียรติ ถวายพระพรแด่ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ภูมิพลอดุลยเดช 5 ธันวามหาราช ก่อนจุดเทียนชัย ร่วมร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี สดุดีมหาราชา พ่อของแผ่นดิน โดยในปีนี้ ทางจังหวัดได้จัดขึ้นที่บริเวณหน้าสนามศาลกลางอย่างสมพระเกียรติ นอกจากนั้นแล้ว ตามอำเภอต่างๆ ทั้ง 11 อำเภอของ จ.พัทลุง ก็ได้มีการจัดพิธีจุดเทียนชัยถวายพระพรขึ้นพร้อมกันทั่วทั้งจังหวัดเช่นกัน