ชาวชัยนาท แห่ซื้ออาหารสดฉลองปีใหม่
![ชาวชัยนาท แห่ซื้ออาหารสดฉลองปีใหม่](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ที่ตลาดภาษีซุง เทศบาลเมืองชัยนาท ประชาชนต่างพากันมาจ่ายตลาด หาซื้ออาหารสด เพื่อนำไปประกอบอาหาร เฉลิมฉลองเทศกาลส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่ 55-56 แม่ค้าพ่อค้าแต่ละแผงต่างพึงพอใจกับยอดขายที่เพิ่มขึ้นกว่า 2 เท่าตัวจากวันเวลาปกติ เช่น หมูเนื้อแดง จากปกติจะขายวันละ 150 - 200 ก.ก. ช่วงปีใหม่ ยอดขายจะเพิ่มขึ้นถึง 300 - 450 ก.ก. ไก่สดที่ช่วงปกติจะขายได้ประมาณ 80 - 100 ตัวต่อวัน ช่วงปีใหม่ จะขายได้ถึง 200 - 250 ตัว ด้านผักสดก็ขายดีไม่แพ้กัน ซึ่งกลุ่มลูกค้าที่ซื้อจำนวนมาก คือ ประชาชนทั่วไป และกลุ่ม หรือชมรมที่จัดงานเลี้ยงปีใหม่ รองลงมาคือ ร้านอาหาร และภัตตาคาร