คนตรังแห่มอบกระเช้าอวยพรปีใหม่ชวนคึก
![คนตรังแห่มอบกระเช้าอวยพรปีใหม่ชวนคึก](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
บ้านพักนายชวน หลีกภัย ถนนวิเศษกุล จ.ตรัง ตั้งแต่เช้ามีประชาชนเดินทางเข้ามาอวยพร มอบกระเช้าของขวัญให้กับ นายชวน หลีกภัย ประธานสภาที่ปรึกษาพรรคประชาธิปัตย์ รวมไปถึง นายกิจ หลักภัย นายกองค์การบริหารส่วน จ.ตรัง ซึ่งภายในบ้านพักของนายชวนนั้น ได้มีการเตรียมอาหารเช้า เช่น กาแฟ ปาท่องโก๋ ขนมจีน โรตี ขนมครก และขนมชนิดต่าง ๆ ในปีนี้นั้นทางโรงเรียนมัธยมวัดควนวิเศษ มูลนิธิ จ.ตรัง นำวงโยธวาทิต และดนตรีไทย มาแสดงบรรเลงด้วย โดย นายชวน นั้นให้ความสนใจพูดคุยกับนักดนตรีที่เป็นนักเรียน และอาจารย์ที่ควบคุมการสอนดนตรีในครั้งนี้