สายเอเชียจากสิงห์บุรีผ่านอ่างทองติดเป็นระยะ
![สายเอเชียจากสิงห์บุรีผ่านอ่างทองติดเป็นระยะ](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ช่วงบ่ายวันนี้ ประชาชนที่เดินทางไปภูมิลำเนาภาคเหนือ และประชาชนที่เดินทางท่องเที่ยวภาคเหนือ ได้เดินทางกลับกรุงเทพฯโดยใช้เส้นทางสายเอเชียจากภาคเหนือ ผ่านจังหวัดอ่างทอง ขณะนี้ การจราจรได้ติดเป็นระยะจาก อำเภอไชโย - อำเภอเมืองใช้ความเร็วได้ 60-80 ก.ม./ช.ม. ซึ่งในวันนี้ เป็นการเปิดทำงานของหน่วยราชการเป็นวันแรก ซึ่งประชาชนที่เดินทางกลับภูมิลำเนาบ้านเกิด ได้ทยอยเดินทางกลับกรุงเทพฯ อย่างต่อเนื่อง ทำให้การจราจรติดขัดเป็นระยะๆ ส่วนทางเจ้าหน้าที่ตำรวจได้เตรียมช่องทางสาย 309 สายเก่าอ่างทอง-อยุธยา สำรองฉุกเฉิน เพื่อไม่ให้การจราจรเป็นอัมพาต จะได้หลีกเลี่ยงสายเอเชียไปยังพระนครศรีอยุธยา แล้วใช้เส้นทางไปยัง จ.ปทุมธานี เพื่อเข้ากรุงเทพฯ อีกช่องทางหนึ่ง ในส่วนการเกิดอุบัติเหตุ เส้นทางสายเอเชีย ผ่านอ่างทอง ไม่มีรุนแรงหรือเสียชีวิตขณะที่ นายวิศว ศะศิสมิต ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง กล่าวว่า อุบัติเหตุสะสม 6 วัน จังหวัดอ่างทอง มีอุบัติเหตุเกิดขึ้น 25 ครั้ง มีผู้บาดเจ็บ 32 ราย มีผู้เสียชีวิต 8 ราย อำเภอที่เกิดอุบัติเหตุสูง คือ อำเภอเมือง และ อำเภอไชโย