บางกอกใหญ่เปลี่ยนวันเลือกทหารกองเกินฯ57
![บางกอกใหญ่เปลี่ยนวันเลือกทหารกองเกินฯ57](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายณัฐวัชร จันทโรธรณ์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการเขตบางกอกใหญ่ กทม. แจ้งว่า ตามที่ สัสดีเขตบางกอกใหญ่ ได้ทำการตรวจเลือกทหารกองเกิน เข้ารับราชการทหารกองประจำการประจำปี ในวันที่ 7 เมษายนของทุกปี ซึ่งเป็นการปฏิบัติมาเป็นเวลานานแล้วนั้น ปัจจุบัน กรุงเทพมหานคร มีการเปลี่ยนแปลงของสภาพพื้นที่ และจำนวนประชากร ส่งผลให้จำนวนทหารกองเกินในแต่ละเขตเปลี่ยนแปลงตามไปด้วย กรุงเทพมหานคร จึงได้เปลี่ยนแปลงวัน เวลา และสถานที่ทำการตรวจเลือกทหารกองเกินให้เข้ารับราชการทหารกองประจำการที่ใช้อยู่เดิมเสียใหม่ทั้ง 50 เขต โดยกำหนดให้สำนักงานเขตบางกอกใหญ่ ทำการตรวจเลือกทหารกองเกินเข้ารับราชการทหารกองประจำการในวันที่ 2 เมษายน โดยให้มีผลการปฏิบัติตั้งแต่ปีพุทธศักราช 2557 เป็นต้นไป