เฉลิมหนุนสถานที่ท่องเที่ยวเป็นเขตปลอดปืน
![เฉลิมหนุนสถานที่ท่องเที่ยวเป็นเขตปลอดปืน](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรี กล่าวว่า ส่วนตัวเห็นด้วยที่ให้สถานที่ท่องเที่ยวเป็นเขตปลอดอาวุธปืน โดยเฉพาะพื้นที่ ที่เป็นเกาะ เพราะถ้าหากยังมีอยู่ ก็อาจส่งผลกระทบต่อการท่องเที่ยวได้ในอนาคต ซึ่งรัฐบาลจะต้องทำความเข้าใจกับประชาชนในพื้นที่ ว่าจะยินยอมร่วมมือหรือไม่ ทั้งนี้ส่วนตัวมีความคิดว่า รัฐบาลควรจะรับซื้อปืนจากประชาชน อย่างไรก็ตามยืนยันว่า ตำรวจไม่ได้ปล่อยปละละเลย โดยทำงานอย่างเต็มที่ พร้อมทั้งเน้นย้ำให้ดูแลความปลอดภัยสถานที่ท่องเที่ยวเป็นพิเศษ