นายกฯนั่งรถรางจากทำเนียบไปสวนสัตว์ดุสิต
![นายกฯนั่งรถรางจากทำเนียบไปสวนสัตว์ดุสิต](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ภายหลังเสร็จสิ้นการร่วมกิจกรรมงานวันเด็ก ที่ทำเนียบรัฐบาลแล้ว ช่วงบ่าย น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี นั่งรถราง 2 ชั้นจากทำเนียบรัฐบาล มายังสวนสัตว์ดุสิต หรือเขาดิน เพื่อร่วมงานวันเด็กแห่งชาติ 2556 ซึ่งระหว่างทาง นายกรัฐมนตรี ได้โบกมือทักทายเด็กและผู้ปกครอง ทั้งนี้ นายกรัฐมนตรี ได้มอบของขวัญเป็นตุ๊กตาสัตว์ต่างๆ และสมุดวาดเขียน แก่เด็กๆ ด้วย ซึ่งเด็กๆ ที่เข้าร่วมกิจกรรม ยังได้สัมผัสถึงธรรมชาติและชมสัตว์ต่างๆ กันอย่างสนุกสนาน