งานวันเด็กชลบุรีหวิดกร่อยน้ำทะเลหนุนสูง
![งานวันเด็กชลบุรีหวิดกร่อยน้ำทะเลหนุนสูง](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ที่จังหวัดชลบุรี บรรยากาศงานวันเด็ก ที่จังหวัดชลบุรี ปีนี้ ได้มีการกำหนดจัดขึ้นบริเวณสนามหน้าศาลากลางจังหวัดชลบุรี โดยมีหน่วยงานต่างๆ เข้าร่วมงานกันอย่างมากมาย แต่ในช่วงเช้าที่ผ่านมา ได้เกิดน้ำทะเลหนุนสูง ซึ่งเหตุการณ์ดังกล่าว นานๆ จะเกิดขึ้นสักครั้ง สร้างความลำบากให้กับพ่อแม่ผู้ปกครอง ที่ได้พาบุตรหลานมาเที่ยวงานวันเด็กของจังหวัดอย่างไรก็ตาม ถึงแม้น้ำทะเลจะหนุนท่วมสูงจนถนนหลายสายจมอยู่ในน้ำ แต่งานวันเด็กของจังหวัดชลบุรีเริ่มครึกครื้นขึ้น เมื่อประชาชนยังทยอยพาบุตรหลานมาเที่ยวชมงานอย่างต่อเนื่อง โดยในปีนี้ สิ่งที่ยังคงครองใจเด็กๆ โดยเฉพาะเด็กผู้ชาย ยังคงเป็นอาวุธยุทโธปกรณ์ของกองทัพ ที่กรมทหารราบที่ 11 รักษาพระองค์ นำมาจัดแสดง แต่ในปีนี้เด็กยังตื่นเต้นกับการได้สัมผัสกับเฮลิคอปเตอร์ ที่กรมทรัพยากรฯ นำมาจัดแสดงอีกด้วย