นครพนม จัดงานวันเด็กปี 56 ยิ่งใหญ่
![นครพนม จัดงานวันเด็กปี 56 ยิ่งใหญ่](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
พล.ร.ต.รังสรรค์ โตอรุณ ผู้บัญชาการหน่วยเรือรักษาความสงบเรียบร้อยตามลำแม่น้ำโขงนครพนม (นรข.) เป็นประธานเปิดงานวันเด็กแห่งชาติประจำปี 2556 ณ สนามฟุตบอลหน่วยเรือรักษาความสงบเรียบร้อยตามลำแม่น้ำโขงนครพนม ที่ในปีนี้ นรข.จัดยิ่งใหญ่ พร้อมเชิญหน่วยงานราชการ รัฐวิสาหกิจ ภาคเอกชนร่วมจัดงาน พร้อมมอบของขวัญให้แก่เด็กๆ อาทิ ศูนย์พัฒนาแรงงานจังหวัดนครพนม บริษัท ทีโอที จำกัด (มหาชน) สมาคมผู้สื่อข่าวช่างภาพและอาชญากรรมแห่งประเทศไทย (ภาคอีสานตอนบน) และภาคเอกชนต่างๆ พร้อมมีการมอบอุปกรณ์การศึกษาแก่โรงเรียนในพื้นที่ จำนวน 10 แห่ง มีการแสดงสาธิตการช่วยเหลือตัวประกัน การแสดงยุทโธปกรณ์ทางทหาร มีผู้ปกครอง และคณะครูนำนักเรียนร่วมงานเป็นจำนวนมาก