'พี ปรเมศวร์' เบี้ยวนัด ตร.แจ้ง 'ฆ่าคนตาย'
!['พี ปรเมศวร์' เบี้ยวนัด ตร.แจ้ง 'ฆ่าคนตาย'](http://s.isanook.com/ns/0/ud/233/1165371/1.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ผกก.สน.ทองหล่อ เผย เตรียมออกหมายเรียก "พีปรเมศวร์" รับทราบข้อหา"ฆ่าคนตาย" หลังไม่เข้าพบตามนัดวันนี้ เชื่อ หลักฐานชัด เอาผิดได้
พ.ต.อ.ชุมพล พุ่มพวง ผู้กำกับการ สน.ทองหล่อ เปิดเผยถึงความคืบหน้า กรณี นายปรเมศวร์ สิงห์โพธิ์ หรือ พี ปรเมศวร์ ดารานักแสดงตัวประกอบจากช่อง 3 ผู้ต้องหาที่ก่อเหตุยิงศีรษะ นายนพปฎล อธิบาย หุ้นส่วนร้าน Muse เสียชีวิต เมื่อวันที่ 17 มกราคมที่ผ่านมาว่า หากในวันนี้ นายพี ปรเมศวร์ ไม่เดินทางมาพบพนักงานสอบสวน เพื่อรับทราบข้อกล่าวหาเพิ่ม ฐาน"ฆ่าผู้อื่นโดยเจตนาโดยไตร่ตรองไว้ก่อน" เจ้าหน้าที่ตำรวจ จะทำการออกหมายเรียก ครั้งที่ 1 ให้มารับทราบข้อกล่าวหา และหากยังไม่มาอีกจะออกหมายเรียกครั้งที่ 2 ในวันถัดไป ซึ่งหาก นายพี ปรเมศวร์ ยังนิ่งเฉยเจ้าหน้าที่จะดำเนินการออกหมายจับทันที
ทั้งนี้ พ.ต.อ.ชุมพล ยังระบุด้วยว่า ขณะนี้ ตำรวจมีพยานหลักฐานชัดเจนที่จะสามารถเอาผิดกับ นายพี ปรเมศวร์ ได้ถึงแม้ว่าเจ้าตัวจะอ้างว่าเป็นอุบัติเหตุจากกรณีปืนลั่นก็ตาม โดยยืนยันตำรวจดำเนินการทุกอย่างตามหน้าที่ ตามกฎหมายและไม่รู้สึกหนักใจ แม้ว่าผู้ต้องหาจะเป็นดาราดัง
อย่างไรก็ตาม จนถึงขณะนี้เจ้าหน้าที่ตำรวจยังไม่ได้รับการประสานติดติอจาก นายพี ปรเมศวร์ ว่าจะเดินทางมารับทราบข้อหาในวันนี้หรือไม่