ชื่นมื่น!ป๋าเปรมยิ้มแย้มคุยนายกฯงานเลี้ยงกองทัพบก
![ชื่นมื่น!ป๋าเปรมยิ้มแย้มคุยนายกฯงานเลี้ยงกองทัพบก](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
พล.อ.เปรม ติณสูลานนท์ ประธานองคมนตรีและรัฐบุรุษ เดินทางเข้ามาร่วมงานเลี้ยงรับรองเนื่องในวันกองทัพบก ประจำปี 2556 โดยมี น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี และ พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา ผู้บัญชาการทหารบก ในฐานะประธานจัดงาน ให้การต้อนรับ โดย พล.อ.เปรม ได้พูดคุยกับ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ก่อนจะเดินทางเข้าภายในงานพร้อมกันด้วยสีหน้ายิ้มแย้ม อย่างไรก็ตาม สำหรับบรรยากาศภายในงานโดยทั่วไป เป็นไปอย่างคึกคักและชื่นมื่น โดยได้มี ปลัดกระทรวงกลาโหม ผู้บัญชาการทหารสูงสุด พร้อม ผู้บัญชาการเหล่าทัพ และผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ คณะรัฐมนตรี อดีตผู้บัญชาการเหล่าทัพ ตลอดจนแขกผู้มีเกียรติเข้ามาร่วมภายในงานอย่างคับคั่ง