หน.พท.หาเสียงเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม เน้นเดินพบประชาชน
![หน.พท.หาเสียงเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม เน้นเดินพบประชาชน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/233/1166723/0ad5004283219ecf43bb7340d39e715d.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายจารุพงศ์ เรืองสุวรรณ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย ในฐานะหัวหน้าพรรคเพื่อไทย กล่าวถึงผลสำรวจคะแนนนิยมของ พล.ต.อ.พงศพัศ พงษ์เจริญ ผู้สมัครรับเลือกตั้งผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร (กทม.) พรรคเพื่อไทย มีคะแนนนิยมดีขึ้นว่า ต้องขอขอบคุณประชาชนที่ไว้ใจและจะให้โอกาสกับพรรค แต่ผลโพลก็คือผลโพล เราจะไม่ประมาท จะหาเสียงอย่างเต็มที่ และอาจจะปรับกลยุทธ์บ้าง โดยจะมีการประชุมทบทวนกลยุทธ์การหาเสียงในที่ประชุมพรรควันนี้ (28 ม.ค.)
"การหาเสียงโดยเข้าไปพบประชาชนยังคงมีความสำคัญ ผู้สมัครต้องลงพื้นที่เดินหาเสียงกันจนรองเท้าขาด เพราะถือเป็นความงดงามในระบอบประชาธิปไตย อย่างไรก็ตาม การลงพื้นที่หาเสียงในแต่ละสัปดาห์จะต้องมีการปรับการลงพื้นที่ นำเอาความต้องการและสิ่งที่ได้จากประชาชนมาทบทวนว่าจะปรับการหาเสียงอย่างไร" นายจารุพงศ์ กล่าว