พอลล่าปลื้มธุรกิจเสื้อผ้าเด็กในเน็ตรุ่ง
![พอลล่าปลื้มธุรกิจเสื้อผ้าเด็กในเน็ตรุ่ง](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ทุบกระปุกลงทุนทำเสื้อผ้าเด็กขาย ภายใต้แบรนด์ Paulaandbaby สำหรับนักแสดงสาว “พอลล่า เทเลอร์” โดยมีนางแบบจำเป็น คือ “น้องไลลา” ลูกสาวตัวน้อยนั่นเอง ล่าสุดเจอตัวสาวพอลล่ามาร่วมงาน Hall of Love ที่ศูนย์การค้าเซ็นทรัลเวิลด์ งานนี้สาวพอลล่าก็เปิดเผยว่า "พอลล่าทำเสื้อผ้าเด็กขาย ก็ดีไซน์เอง หาผ้าเอง สนุกมาก จะเริ่มขายจากอินสตาแกรมก่อน ก็ไม่รู้ว่าจะได้รับความนิยมไปขั้นไหน แต่ว่าเราก็อยากทำไปเรื่อยๆ ทำแล้วมีความสุข แต่ถ้าขายดีขนาดนั้นก็อยากเปิดร้าน แต่คงยังไม่ใช่ตอนนี้ ก็เรียกว่าลงมือทำเองทุกอย่าง คือก็เห็นจากไลลา น้องเป็นทั้งแบบและตัวทดลองด้วย บางทีเขาใส่เราก็ดูว่าแบบนี้ต้องเปลี่ยนกระดุมหรือว่าต้องยาว-สั้นขึ้น เรื่องเงินลงทุน ก็เยอะเหมือนกัน แรกๆ เริ่มต้นนิดหน่อย แต่พอเดินหน้าไปแล้วมันก็ยิ่งเพิ่มมากขึ้น สำหรับเรื่องน้องไลลาจะเข้าโรงเรียน ก็คงเป็นปีนี้ ช่วงกลางปี เพิ่งไปดูโรงเรียนแถวเอกมัยมา อยากให้น้องเข้าโรงเรียนไทย เพราะที่บ้านน้องได้ภาษาอังกฤษแล้ว เราก็กลัวว่าเขาไม่ได้ภาษาไทยและวัฒนธรรมไทยด้วย สำหรับเรื่องไปเที่ยวอเมริกา ก็มีความสุขดี ไปพักผ่อน แฮปปี้ดี"