วิทยาเผยกำนันเป๊าะวูบเพราะความดัน
![วิทยาเผยกำนันเป๊าะวูบเพราะความดัน](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายวิทยา คุณปลื้ม นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี บุตรชาย นายสมชาย คุณปลื้ม หรือ กำนันเป๊าะ เปิดเผยกับสำนักข่าว ไอ.เอ็น.เอ็น. กรณีที่ กำนันเป๊าะ หน้ามืด หมดสติขณะเข้าห้องน้ำ ร.พ.ชลบุรี ว่า เหตุเกิดเมื่อช่วงสายวันนี้ โดยสาเหตุมาจากการเข้าห้องน้ำแล้วลุกยืนเร็ว ซึ่งสาเหตุน่าจะมาจากเรื่องความดันไม่คงที่ ซึ่งไม่เป็นอะไรมาก ก็ไม่ถึงกับเป็นลมหมดสติตามที่เป็นข่าว เพียงแค่ต้องระมัดระวังในการลุกนั่งเพราะเป็นความดันไม่คงที่อยู่แล้ว ส่วนอาการโดยรวมยังเหมือนเดิม แพทย์ยังคงต้องดูแลเรื่องหัวใจ ปอด และเส้นเลือด