รองผู้ว่าฯ ยะลา เปิดงานวันท้องถิ่นไทย
![รองผู้ว่าฯ ยะลา เปิดงานวันท้องถิ่นไทย](http://s.isanook.com/ns/0/ud/235/1175003/441027-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ที่บริเวณหน้าลานพระบรมราชาอนุสาวรีย์ รัชกาลที่ 5 สนามโรงพิธีช้างเผือกเทศบาลนครยะลา อ.เมือง จ.ยะลา นายอิศรา ทองธวัช รองผู้ว่าราชการจังหวัดยะลา ได้เป็นประธานในพิธีจุดธูปเทียนเครื่องทองน้อยถวายสักการะ พร้อมกล่าวคำสดุดีเฉลิมพระเกียรติฯ เนื่องในวันท้องถิ่นไทย ประจำปี 2556 ซึ่งสำนักงานส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น และองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ในพื้นที่ จ.ยะลา ทั้ง 64 แห่ง ได้ร่วมจัดกิจกรรมขึ้น เนื่องในวันท้องถิ่นไทย 18 มีนาคม ของทุกปี