มิเชลปลื้มหลานสาวนายพลทำแฟนๆจำได้
![มิเชลปลื้มหลานสาวนายพลทำแฟนๆจำได้](http://s.isanook.com/ns/0/ud/235/1175251/441301-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เล่นละคร "หลานสาวนายพล" ในบท "ฝ้ายทอง" ทำเอาแฟนๆ มาทักกันเกรียว นางเอกป้ายแดง อย่าง "มิเชล เบอร์แมนน์" ถึงกับปลื้มอกปลื้มใจ แต่ก็ยังเผยว่าไม่ได้ยึดติดกับบทนางเอกโดย มิเชล กล่าวว่า "เล่นละครเรื่องแรกแม่แตงร่มใบ คนก็ยังจำไม่ค่อยได้ เป็นน้องสาวพี่ฝน พอมาเรื่องนี้เป็นนางเอก ก็ตื่นเต้นแล้วยังกดดัน แต่ก็มีผู้จัดอย่างพี่อุ๊ พัชนี อากอบสุข และลุงเล็ก ผู้กำกับ คอยช่วยเหลือ เป็นละครน่ารักๆ อบอุ่นๆ เดินไปไหนก็มีคนทักเยอะค่ะ ก็ดีใจที่แฟนละครจำได้ หนูถ่ายโฆษณามาตั้งแต่ 6 ขวบ แล้วก็มีงานโฆษณา ทางช่องเห็นก็เลยเรียกมาแคสติ้ง ก็เลยได้เข้ามาเล่นละคร ไม่ได้ยึดติดนะคะกับคำว่านางเอก เพราะว่างานแต่ละงานเราต้องมีความตั้งใจ การทำงานทำให้เราโตขึ้น มีความรับผิดชอบมากขึ้น ในละครหลานสาวนายพล ส่วนใหญ่จะฮากับรุ่นพี่ผู้ใหญ่เขาเล่นกันเอง เล่นมุกกันเอง เราก็จะหลุดขำ"และตอนนี้หนูมิเชล ก็มีละครเรื่องใหม่ที่เริ่มถ่ายทำแล้ว เรื่อง "ชาติเจ้าพระยา" คู่กับ "หนุ่มเพชร ฐกฤต" ของผู้จัดสาวเจ้าเดิม "อุ๊ พัชนี" ติดตามชมผลงานของเธอได้ทางหน้าจอช่อง 3 เร็วๆ นี้