ธัญญ์ ควง ยุ้ย จีรนันท์ ทำบุญวันเกิด
![ธัญญ์ ควง ยุ้ย จีรนันท์ ทำบุญวันเกิด](http://s.isanook.com/ns/0/ud/235/1175997/442074-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
"ธัญญ์ ธนากร" แห่งบ้านการแสดงสปีดวัน ทำบุญฉลองวันเกิดครบ 33 ปี ไปเรียบร้อยแล้ว ซึ่ง "ยุ้ย จีรนันท์ มะโนแจ่ม" ได้ควงเพื่อนๆ น้องๆ บ้านการแสดงสปีดวัน เดินทางไปร่วมทำบุญครั้งนี้ด้วย ที่มูลนิธิ ไทยกรุณา อ.ท่าม่วง จ.กาญจนบุรี ปิดท้ายงานทำบุญครั้งนี้ ทุกคนต่างพกพารอยยิ้มแห่งความสุขกลับบ้านกันทุกคนบรรยากาศภายในงานฉลองวันเกิดปีนี้ของ "ธัญญ์" เต็มไปด้วยความอบอุ่น สตาร์ทกิจกรรมทันทีเมื่อ "ธัญญ์" ควงคู่มากับ "ยุ้ย จีรนันท์" ซึ่งทั้งคู่เดินทางมาถึงที่ มูลนิธิไทยกรุณา ตั้งแต่ช่วงเช้า ด้านเพื่อนๆ น้องๆ แห่งบ้านสปีดวัน ที่เดินทางมาจากกรุงเทพฯ ได้ช่วยกันขนอาหารกันอย่างขยันขันแข็ง มีทั้ง ขนมจีนน้ำยา, โจ๊ก ฯลฯ มาวางไว้และรีบจัดโต๊ะกันเลย จากนั้น "ธัญญ์" ก็เสิร์ฟอาหารให้กับทุกคนในทันทีจนหมดเกลี้ยงภายในไม่ถึงครึ่งชั่วโมง พร้อมเสียงชมว่าอาหารอร่อยมาก แค่นี้ก็ทำเอาทุกคนยิ้มไม่หุบซะแล้ว และแม้อากาศจะร้อนอบอ้าวแค่ไหน แต่ "ธัญญ์" ก็ไม่ปริปากบ่นเลย เหตุเพราะ "ยุ้ย จีรนันท์" คอยเช็ดเหงื่อให้อยู่ตลอดเวลานั่นเอง เสร็จจากกิจกรรมเลี้ยงอาหารแล้ว ทุกคนได้มุ่งหน้าไปยังบริเวณเวทีทันที พร้อมคว้าไมค์ร้องเพลงกันถึง 5 เพลง ทำเอาทุกคนเต้นและร้องเพลงกันอย่างสนุกสนานทีเดียว ปิดท้าย "ยุ้ย จีรนันท์" ได้นำเค้กมาให้ "ธัญญ์" เป่าร่วมกับทุกคนแห่งบ้านสปีดวัน เรียกว่างานทำบุญวันเกิดของ "ธัญญ์" ในปีนี้เต็มไปด้วยความอบอุ่นจากแฟนๆ ที่มอบให้ จนกลายเป็นความประทับใจแบบสุดๆ เลยทีเดียว